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MRADI WA UBORESHAJI WA RELI YA KATI –TIRP  

1. TAARIFA ZA MRADI 

Mradi umelenga kufanyia ukarabati wa relii liyopo kwa kipande cha Dar es Salaam – Isaka (Km 

970) ili kuinua uwezo wa kubeba mzigo toka chini ya tani 13.5 za uzito wa ekseli hadi tani 18.5 

kwa kufanyayafuatayo:- 

• Kutandika upya njia za reli zenye uzani wa paundi 80 kwa urefu wa kilometa335.  

• Kufanya ukarabati wa njia ya reli kwa urefu wa kilometa 555. 

• Kufanyia ukarabati makalavati na madaraja 393 

• Kuboresha mfumo wa mawasiliano 

• Ukarabati wa vituo vya kupakia na kupakua mizigo vya bandari ya Dar es Salaam, Ilala 

na Bandari Kavu ya Isaka. 

• Ununuzi wa mitambo ya ukarabati wa njia 

Inakadiriwa mataruma 566850, tani 30719 za reli pamoja na viungio vingine vitatumika katika 

ukarabati wa njia ya reli. 

Sambamba na hilo kupitia mradi huu tutaweza kununua vichwa vitatu vya treni (vipya) na 

mabehewa mapya 44 yamizigo, pia mradi kutakarabati vichwa viwili vya treni 

2. YALIYOKWISHAKUFANYIKA 

Mradi huu una jumla ya mikataba 63 na tayari tumesha saini jumla ya mikataba 48 kama 

inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapa chini 

AinayaMkataba Idadi Iliyokwishaanza/Sainiwa 

Ushauri/Consultancy 42 35  

UnunuziwaVifaa/Goods 14 07 

Ujenzi/Works 05 05 

IsiyoyaKiushauri/Non Consultancy 02 01 

Total 63 48  
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3. FAIDAZA MRADI 

3.1 FAIDA ZA WAKATI WA UJENZI 

• Kuwepo kwa fursa za ajira 

• Kukua kwa kipato cha  wananchi maeneo ya mradi 

• Kujengewa ujuzi kwa wote watakaoshiriki kwenye shughuli za ujenzi 

 

3.2 FAIDA ZA BAADA YA UJENZI 

• Kuboresha na kuongeza kiwango cha ubebaji mizigo kwa miundombinu ya reli na 

madaraja. 

• Kuongezeka kwa mwendokasi wa treni kutoka kilometa 30 kwa saa hadi kufikia kilometa 

70 kwa saa na hivyo kupunguza gharama za safari na usafirishaji. 

• Kupunguza muda wakupakia na kupakua mizigo kutoka bandari ya Dar es Salaam hadi 

bandari kavu ya Isaka kufikia saa 24. 

• Kutengenezwa kwampango endelevu wamatengenezo ya miundombinu ili kufanya 

usafiri huu kuwa wauhakika na kuaminika. 

• Kujengewa uwezo wafanyakazi wa reli na hivyo kuongeza ufanisi katika kutoa huduma. 

• Kupunguza gharama za maisha. 

• Kupunguza gharama za matengenezo ya barabara na hivyo serikali kuelekeza baje ti 

iliyookolewa kwenda kwenye huduma nyingine za kijamii. 

 

 


